CAF yaidhinisha Simba na Yanga kuutumia uwanja wa Uhuru
Sisti Herman
November 4, 2026
Share :

Wawakilishi wanne wa Tanzania katika mashindano ya klabu ya CAF ya msimu wa 2026/2027 wamepata faraja kubwa baada ya Shirikisho la Soka barani Afrika (CAF) kuidhinisha Uwanja wa Uhuru kutumika kwa michezo yao ya nyumbani katika hatua ya makundi.
Uamuzi huu unawawezesha Yanga na Simba kucheza mechi zao za Ligi ya Mabingwa jijini Dar es Salaam badala ya kuhamia Zanzibar, huku Azam FC na Singida Black Stars nazo zikitumia uwanja huo kwa ajili ya michezo yao ya Kombe la Shirikisho.
Mkurugenzi wa Habari na Mawasiliano wa Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF), Clifford Ndimbo, alithibitisha taarifa hiyo akisema Katibu Mkuu wa CAF, Samson Adamu, ametoa idhini hiyo kufuatia maboresho yaliyofanywa katika uwanja huo.
Adamu na maofisa wengine wa CAF hivi karibuni walikagua uwanja huo ili kujiridhisha kama unakidhi vigezo vinavyohitajika kwa ajili ya kuandaa mechi za ngazi ya bara.
Ndimbo alisema TFF itazitaarifu rasmi klabu hizo nne, jambo litakalowezesha kukamilisha maandalizi yao na mipango mingine ya kiutendaji.
Idhini hii inamaliza sintofahamu iliyokuwepo kuhusu uwanja huo, kwani awali TFF ilikuwa imezingatia uwanja wa New Amaan Complex uliopo Zanzibar kama mbadala, kutokana na Uwanja wa Uhuru kutokidhi vigezo vya CAF wakati huo.
Yanga ipo Kundi B la Ligi ya Mabingwa pamoja na Zamalek ya Misri, MC Alger ya Algeria na Club Africain ya Tunisia, huku Simba ikiwa Kundi C pamoja na RS Berkane ya Morocco, Orlando Pirates ya Afrika Kusini na Colombe Sportive ya Cameroon.
Katika Kombe la Shirikisho, Azam ipo Kundi B pamoja na AS FAR ya Morocco, Al Ahly Tripoli ya Libya na Durban City ya Afrika Kusini. Singida ipo Kundi C pamoja na Maniema Union ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Red Arrows ya Zambia na timu nyingine ambayo bado haijathibitishwa.
Hatua ya makundi itaanza kati ya tarehe 27 na 29 Novemba na kuendelea hadi Januari 2027, ambapo timu mbili za juu katika kila kundi zitafuzu kuingia hatua ya robo fainali.
Idhini hii inatarajiwa kuongeza nguvu ya mashabiki katika mechi za nyumbani na kuwaepusha mashabiki na gharama za ziada za kusafiri kwenda Zanzibar.





