Familia ya Tshisekedi yapelelezwa Ubelgiji kisa utakatishaji wa fedha
Sisti Herman
October 23, 2026
Share :

Polisi wa Ubelgiji walivamia mali zilizounganishwa na jamaa na washirika wa Rais wa DRC Félix Tshisekedi kama sehemu ya uchunguzi wa utakatishaji fedha unaohusiana na mapato ya madini.
Kujibu, DRC iliamuru baraza lake la mawaziri la rais kusitisha mawasiliano yote ya moja kwa moja na yasiyo ya moja kwa moja na ubalozi wa Ubelgiji na wafanyakazi wake.
Uchunguzi huo unalenga madai ya ubadhirifu na utakatishaji fedha wa mapato ya madini, kufuatia malalamiko ya mashirika yasiyo ya kiserikali ya Kongo na wakurugenzi wa zamani wa Gécamines.
Washirika tisa na jamaa wa Tshisekedi, wanaoripotiwa kuwa raia wa Ubelgiji, wanachunguzwa, lakini hakuna ushahidi unaomhusisha Tshisekedi mwenyewe.





