pmbet

FBI wamkamata Jasusi wa China kwa kumfuatilia mtoto wa Rais wa Taiwan

Sisti Herman

October 5, 2026
Share :

 

Mamlaka ya shirikisho katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Los Angeles ilimkamata mwanamke mmoja wa Irvine, California siku ya Jumapili alipokuwa akijaribu kupanda ndege kwenda China.

 

FBI ilimshtaki Wanying Zhang mwenye umri wa miaka 34, anayejulikana pia kama Heather, kwa kutenda kama wakala wa kigeni ambaye hajasajiliwa.

 

Waendesha mashtaka wanadai kwamba Zhang alimfuatilia mtoto wa Rais wa Taiwan Lai Ching-te chini ya uongozi wa maafisa wa China.

 

Kulingana na taarifa kutoka kwa Bill Essally, wakili msaidizi wa kwanza wa Marekani wa Wilaya ya Kati ya California, Zhang alisafiri hadi Seattle mnamo 2025 kukusanya taarifa za kijasusi kuhusu mtoto wa rais, aliyetambuliwa kama mkazi wa Marekani Lai Ting-yu.

 

Wakati wa safari hiyo, Zhang inadaiwa alinasa picha, video, na taarifa za nambari ya usajili ya Lai na familia yake, akisambaza data hiyo moja kwa moja kwa maafisa wa serikali huko Beijing.

 

Waendesha mashtaka wa shirikisho walisema kwamba Zhang alitumia biashara ya ujasusi ili kukwepa kugunduliwa na alishindwa kuiarifu serikali ya Marekani kuhusu kazi yake kwa niaba ya taifa la kigeni.

 

Maafisa wa Taiwan walisifu hatua ya utekelezaji wa sheria. Karen Kuo, msemaji wa ofisi ya rais ya Taiwan, alitoa shukrani kwa serikali ya Marekani kwa kuwalinda raia wake na kuelezea ufuatiliaji huo kama mfano dhahiri wa ukandamizaji wa kimataifa.

 

Kuo alilaani operesheni hiyo kama ukiukaji wa haki za binadamu na uhuru wa kitaifa.

Kukamatwa huko kunakuja huku kukiwa na mvutano unaoendelea wa kijiografia kati ya Beijing na Taipei.

 

Rais wa Taiwan Lai Ching-te na Chama chake cha Kidemokrasia cha Maendeleo wanasisitiza kwamba Taiwan inafanya kazi kama taifa huru, msimamo unaopingwa vikali na serikali ya China, ambayo inadai kisiwa hicho kama sehemu ya eneo lake.

 

Ingawa Washington haiendelei kuwa na uwakilishi rasmi wa kidiplomasia huko Taipei, Marekani inasalia kuwa mshirika mkuu wa kimataifa wa Taiwan na mtoa huduma za usalama.

 

Zhang bado yuko kizuizini na amepangwa kuonekana kwa mara ya kwanza katika mahakama ya shirikisho ya Los Angeles Jumatatu. Wawakilishi kutoka wizara ya mambo ya nje ya China hawajatoa maoni kuhusu kukamatwa kwake.

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet