pmbet

Hii ndiyo sura ya binadamu wa kwanza

Sisti Herman

October 1, 2026
Share :

 

Wanasayansi wameunda upya kidijitali uso wa mmoja wa wanafamilia wa kwanza kabisa wa spishi yetu, wakitoa taswira ya jinsi mwanadamu anavyoweza kuonekana yapata miaka 315,000 iliyopita.

 

Ujenzi huo unategemea mabaki ya visukuku vilivyogunduliwa huko Jebel Irhoud nchini Moroko, ambavyo ni miongoni mwa visukuku vya zamani zaidi vya Homo sapiens vinavyojulikana. Watafiti waliunda fuvu la mchanganyiko la 3D, hasa kwa kutumia sampuli ya Irhoud 1, na kutumia mbinu za ukadiriaji wa uso wa kisayansi ili kuunda upya uso.

 

Utafiti huo ulitoa toleo la kisayansi la kijivu na toleo la kweli zaidi lenye ngozi, nywele na ndevu. Hata hivyo, maelezo haya ya kuona ni makadirio ya kisanii kwa sababu visukuku haviwezi kufichua sifa halisi za ngozi au nywele za mtu huyo.

Chanzo: Urithi

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet