pmbet

IRAN YAIONYA MAREKANI: Tuko tayari kwa amani na hata vita vya maangamizi

Eric Buyanza

September 28, 2026
Share :

Waziri wa Mambo ya Nje wa Iran, Abbas Araqchi, ambaye alisafiri kwenda Marekani pamoja na Rais Masoud Pezeshkian kuhudhuria Mkutano Mkuu wa Umoja wa Mataifa, amesema ujumbe wa ngazi ya juu wa Iran ulifika New York ukiwa na lengo la "kuandaa mazingira ya amani."

 

Hata hivyo, Araqchi alisema Iran itaendelea kusimama imara dhidi ya aina yoyote ya uchokozi, hata kama hali hiyo itasababisha kile alichokiita "vita vya maangamizi."

 

"Tulikuja New York kutafuta njia ya amani, lakini iwapo italazimu, tuko tayari pia kwa vita vya apokalipsi. Wakati huohuo, tuko tayari kwa diplomasia ya kweli," amesema Araqchi katika mahojiano na vyombo vya habari vya Marekani.

 

Kauli hiyo imekuja baada ya Rais wa Marekani Donald Trump kuripotiwa kukataa pendekezo la Iran la kufungua tena Mlango Bahari wa Hormuz, huku baadaye akisema kuwa mazungumzo zaidi kati ya Marekani na Iran yatafanyika katika siku zijazo.

Wiki iliyopita, Araqchi alisema kuwa iwapo Marekani itakubali mpango uliopendekezwa na Iran, Mlango Bahari wa Hormuz unaweza kufunguliwa ndani ya siku saba.

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet