Jengo lililoanguka Kenya halikuwa na kibali cha ujenzi
Sisti Herman
October 25, 2026
Share :

Gavana wa Nairobi, Johnson Sakaja, amefichua kuwa jengo la ghorofa 15 lililoporomoka eneo la Eastleigh halikuwa na mipango ya ujenzi iliyoidhinishwa, jambo linalozua maswali mapya kuhusu uzingatiaji wa kanuni za ujenzi katika mji mkuu wa Kenya.
Akizungumza katika eneo la tukio siku ya Ijumaa, Oktoba 23, 2026, Bw. Sakaja alisema rekodi za kaunti zinaonyesha kuwa mjenzi, John Mutia Musyoke, aliomba kujenga jengo hilo, lakini mipango iliyowasilishwa haikuwahi kuidhinishwa.
Alifafanua kuwa ingawa serikali ya kaunti iliidhinisha mabadiliko ya matumizi ya eneo hilo mwaka wa 2024, uamuzi huo haukuwa ruhusa ya kuendelea na ujenzi uliokusudiwa.
Gavana huyo alisema tofauti hiyo ni muhimu, kwani idhini ya kubadilisha matumizi ya ardhi au mali haitoi ruhusa ya moja kwa moja ya kujenga jengo bila vibali vinavyohitajika.
Kufuatia kuporomoka kwa jengo hilo, Bw. Sakaja alitangaza operesheni kali jijini dhidi ya ujenzi usio halali, akiahidi kuchukua hatua kali zaidi dhidi ya wajenzi wanaopuuza kanuni za ujenzi.
Kaunti pia imewasilisha nyaraka zinazohusiana na mradi huo kwa Kurugenzi ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) kwa uchunguzi zaidi.
Tukio hilo limeibua upya wasiwasi kuhusu usimamizi wa ujenzi, utekelezaji wa viwango vya ujenzi, na uwajibikaji miongoni mwa wajenzi pamoja na mamlaka husika jijini Nairobi.





