pmbet

Kisa wahamiaji, magari yachomwa na maduka kuporwa Afrika ya Kusini

Eric Buyanza

October 9, 2026
Share :

Takribani magari 24 yamechomwa moto na maduka yanayomilikiwa na raia wa kigeni kuporwa nchini Afrika Kusini baada ya maandamano ya kupinga uhamiaji kugeuka vurugu katika miji miwili mikubwa, polisi wamesema.

 

Mapigano yalizuka Alhamisi katika eneo la Soweto, kitongoji kikubwa nje ya Johannesburg, jiji kubwa zaidi nchini humo, na pia katika mji wa bandari wa Durban ulioko pwani ya mashariki.

 

Vurugu hizo zimekuja wakati kukiwa na ongezeko la hasira kufuatia uamuzi wa mahakama ulioitaka serikali kuondoa vikwazo vilivyokuwa vinawazuia baadhi ya wahamiaji kuwasilisha maombi ya hifadhi ya ukimbizi.

Afrika Kusini imekumbwa mara kadhaa na matukio ya vurugu dhidi ya wageni, ambapo wahamiaji kutoka nchi jirani wamekuwa walengwa wakuu wa mashambulizi hayo.

 

Katika mji wa Durban, ulioko katika jimbo la KwaZulu-Natal mashariki mwa Afrika Kusini, waandamanaji walikusanyika nje ya kituo cha serikali cha kupokea wakimbizi wakidai kisitishe kupokea maombi mapya ya hifadhi kutoka kwa raia wa kigeni.

 

Maandamano hayo ya Alhamisi yaligeuka kuwa ya vurugu baada ya madai kwamba raia mmoja wa kigeni alimshambulia mmoja wa waandamanaji.

Polisi walisema raia watatu wa kigeni walikamatwa kuhusiana na tukio hilo la madai ya shambulio.

 

Waandamanaji walieleza wasiwasi wao kuhusu idadi ya wahamiaji na waomba hifadhi wanaoingia nchini, huku wakitaka mamlaka kuchukua hatua kali zaidi kuhusu mfumo wa kupokea wakimbizi na waomba hifadhi.

 

Mamlaka zimeanza uchunguzi kuhusu tukio hilo, huku zikitoa wito wa utulivu na kuheshimu sheria wakati wa kushughulikia masuala yanayohusiana na uhamiaji na wakimbizi.

BBC

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet