Maisha ni rahisi. Ondoka tu Tottenham!
Eric Buyanza
October 28, 2026
Share :

Msemo wa utani wa soka "Maisha ni rahisi. Ondoka tu Tottenham" ("Life is simple. Just leave Tottenham") unamaanisha kuwa wachezaji wakubwa na wenye vipaji vya hali ya juu huwa hawafanikiwi kutwaa mataji makubwa au tuzo binafsi za heshima duniani wanapokuwa kwenye klabu ya Tottenham Hotspur, lakini wakiondoka tu, mafanikio yanafuata.
Utani huu unatokana na ukweli wa mambo mawili makuu yaliyoonyeshwa kwenye picha hapo:
Luka Modrić aling'ara sana akiwa Tottenham lakini hakushinda taji lolote kubwa. Alipoondoka na kujiunga na Real Madrid, alishinda mataji mengi ya Ligi ya Mabingwa Ulaya (Uefa) na hatimaye akashinda tuzo ya Ballon d'Or mwaka 2018.
Harry Kane nae alikuwa kinara wa mabao na mchezaji tegemeo wa Tottenham kwa miaka mingi bila kushinda taji lolote. Baada ya kufanya maamuzi magumu ya kuondoka Spurs mwaka 2023 na kujiunga na FC Bayern Munich, amefanikiwa kufunga mabao 73 kwa msimu uliopita na kushinda tuzo ya Ballon d'Or ya mwaka 2026.
Kwa ufupi, mashabiki wa soka hutumia msemo huu kama dhihaka kwa klabu ya Tottenham kwamba haina "bahati" ya makombe, na kwamba fomula rahisi ya kuwa mchezaji bora wa dunia ni kuhama timu hiyo.





