Marekani kutoa Bilioni 40 kwa atakayetoa taarifa za makamanda wa Iran
Eric Buyanza
September 30, 2026
Share :

Kitengo cha Usalama wa Kitaifa cha Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani kimetangaza zawadi ya jumla ya dola milioni 15 kwa taarifa zitakazosaidia kuwatambua au kubaini walipo makamanda watatu wa ngazi za juu wa Kikosi cha Anga na Anga za Juu cha Walinzi wa Mapinduzi ya Iran (IRGC).
Katika tangazo lililotolewa Jumanne chini ya programu ya "Rewards for Justice", jina la kwanza lililotajwa ni Brigedia Jenerali Abdullah Mehrabi, mkuu wa Shirika la Utafiti wa Kijeshi na Kujitegemea la Kikosi cha Anga cha IRGC.
Jina la pili ni Ahmad Jafarabadi, aliyetajwa kama kamanda mwandamizi wa Kikosi cha Anga cha IRGC anayesimamia shughuli za operesheni za kikosi hicho. Hata hivyo, haijabainika wazi ikiwa anahusiana na Brigedia Jenerali Ali Jafarabadi, kamanda wa mpango wa anga za juu wa kikosi hicho, au ni mtu mwingine.
Ali Asghar Norouzi, naibu kamanda anayehusika na utayari na kusaidia kikosi cha IRGC, ndiye mtu wa tatu ambaye Marekani imeahidi kutoa zawadi kwa taarifa zitakazosaidia kumtambua au kubaini alipo.
Siku hiyo hiyo, Marekani pia iliweka vikwazo dhidi ya watu na taasisi 10 zinazohusishwa na Wizara ya Ulinzi ya Iran.
Orodha hiyo, iliyotangazwa na Ofisi ya Udhibiti wa Mali za Kigeni (OFAC) ya Wizara ya Fedha ya Marekani, inajumuisha raia kutoka Iran, Mexico, China na Pakistan.
Hatua hiyo inakuja baada ya kusambaratika kwa makubaliano ya Islamabad ambayo yalitarajiwa kufungua njia kuelekea makubaliano ya kudumu ya amani kati ya Iran na Marekani.
Tangu kushindwa kwa makubaliano hayo, Marekani imeongeza shinikizo kwa Iran kupitia vikwazo vipya, ikiwemo hatua zinazolenga safari za kimataifa za mashirika ya ndege ya Iran.





