Mshahara wa Sancho Getafe wapunguzwa karibu mara 10 ya ule alioupata Man United
Sisti Herman
October 25, 2026
Share :

Jadon Sancho amepokea ofa rasmi ya mkataba kutoka Getafe ambayo itamfanya apate kiasi cha pauni 400,000 (zaidi ya Tsh Bil. 1.4) pekee hadi mwisho wa msimu, kulingana na gazeti la The Telegraph.
Kiasi hiki ni punguzo kubwa ikilinganishwa na mshahara wake wa pauni 250,000 (zaidi ya Tsh Mil. 800) kwa wiki aliokuwa akipokea Manchester United, kama ilivyoripotiwa hapo awali.
Klabu hiyo ya Uhispania imependekeza kumlipa winga huyo mwenye umri wa miaka 26 jumla ya euro 400,000 (pauni 335,000) hadi mwezi Juni, huku wakijaribu kuimarisha kikosi chao licha ya changamoto za kifedha.
Sancho amekuwa mchezaji huru tangu mkataba wake na Manchester United ulipoisha mwishoni mwa msimu uliopita. Bado ana uhuru wa kujiunga na klabu nyingine nje ya dirisha la usajili.
Mchezaji huyo wa zamani wa timu ya taifa ya Uingereza anatamani kucheza katika ligi ya La Liga na anaamini kuwa kuhamia Uhispania kunaweza kufufua taaluma yake baada ya kupitia miaka kadhaa migumu.
Hata hivyo, Sancho anataka kukutana na kocha wa Getafe, Jose Bordalas, kabla ya kufanya uamuzi wa mwisho.
Kocha huyo raia wa Uhispania ameeleza wazi kutoridhishwa kwake na mkakati wa klabu hiyo katika kusajili wachezaji, pamoja na ukosefu wa kina katika kikosi chao.
Manchester United ilimsajili Sancho kutoka Borussia Dortmund kwa ada ya pauni milioni 73 mnamo mwaka 2021, lakini alishindwa kuonyesha thamani inayolingana na kiasi hicho kikubwa cha pesa kilichotumika kumsajili.
Baadaye alirejea Dortmund kwa mkopo, kabla ya kutumia muda katika klabu za Chelsea na Aston Villa, ambapo alicheza jumla ya mechi 39 msimu uliopita.
Sancho alikuwa sehemu ya kikosi cha Chelsea kilichoshinda taji la Conference League, na pia kikosi cha Villa kilichoshinda fainali ya Europa League.
Kwa sasa, Getafe inashika nafasi ya 15 katika ligi ya La Liga, na inatumai kuwa kuwasili kwa Sancho kunaweza kuimarisha safu yao ya ushambuliaji wakati wanaposhiriki katika mashindano mbalimbali.
Bado haijajulikana kama mchezaji huyo wa pembeni atakubali kufanya dhabihu kubwa ya kifedha ya namna hiyo, lakini fursa ya kufufua upya taaluma yake nchini Hispania ni jambo analopaswa kulizingatia kwa umakini mkubwa.





