pmbet

Netanyahu kuendelea kuwa Waziri mkuu wa mpito baada ya uchaguzi

Eric Buyanza

October 29, 2026
Share :

Benjamin Netanyahu kuendelea kuwa Waziri Mkuu wa mpito wa Israel baada ya kupata uungwaji mkono mkubwa kuliko ilivyotarajiwa miongoni mwa wapiga kura wa Kiyahudi, hali inayopunguza uwezekano wa wapinzani wake kumuondoa madarakani, licha ya muungano wake wa vyama vya mrengo wa kulia kupoteza wingi wa viti bungeni.

 

Hadi kufikia Jumatano, wakati takriban asilimia 86 ya kura zilikuwa zimehesabiwa, vituo vitatu vikuu vya utangazaji nchini Israel vilikadiria kuwa muungano wa Netanyahu, unaojumuisha vyama vya mrengo wa kulia, mrengo mkali wa kulia na vyama vya Kiyahudi vya kidini vya kihafidhina, ungepata viti 53 kati ya 120 katika bunge la Israel, Knesset.

 

Hii ni zaidi ya muungano wa upinzani unaoongozwa na Gadi Eisenkot, ambao ulikadiriwa kupata viti 48.
 

Netanyahu ataendelea kuwa Waziri Mkuu wa mpito wakati wa mazungumzo ya kuunda muungano mpya wa serikali. Hali hiyo inaweza kuendelea hadi uchaguzi mwingine utakapofanyika mwakani.

 

Ingawa serikali ya mpito hukabiliwa na baadhi ya vikwazo katika maamuzi yake, wataalamu wanasema bado ina mamlaka muhimu, yakiwemo yale yanayohusu vita dhidi ya Iran.

 

Guy Lurie, mtafiti katika Taasisi ya Demokrasia ya Israel, amesema serikali ya mpito kisheria ina mamlaka sawa na serikali ya kawaida, lakini inatarajiwa kujizuia katika matumizi ya mamlaka hayo na kuwa na uhuru mdogo wa kufanya maamuzi katika baadhi ya maeneo.

 

BBC

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet