pmbet

Nitawaambia wachezaji wangu wajiangushe tupate penati - Iraola

Eric Buyanza

November 2, 2026
Share :

Kocha wa Liverpool, Andoni Iraola, amesema atawaambia wachezaji wake kujiangusha wanapochezewa rafu ndani ya eneo la hatari baada ya timu hiyo kunyimwa mkwaju wa penati katika mchezo dhidi ya Arsenal uliomalizika kwa ushindi wa Arsenal wa bao 1-0 Jumapili.
 

Liverpool ikiwa nyuma kwa bao 1-0 lililofungwa na Kai Havertz, Jurrien Timber alimvuta jezi mshambuliaji wa Liverpool, Alexander Isak alipokuwa akienda kuwania mpira wa kichwa uliopigwa na Bradley Barcola katika kipindi cha kwanza. Hata hivyo, mshambuliaji huyo hakuanguka, aliendelea kusimama na mwamuzi Andy Madley hakutoa penati.

 

Mwamuzi wa VAR, Stuart Attwell, aliamua kuwa tukio hilo halikuwa na uzito wa kutosha kubadilisha uamuzi wa mwamuzi wa uwanjani. Lakini Iraola hakukubaliana na uamuzi huo, akisema kulikuwa na kitendo cha wazi cha kuvutwa jezi ya Isak kilichomzuia kuucheza mpira ama kufunga. Alisema kama mshambuliaji huyo angeanguka chini, Liverpool ingepewa penati kwa asilimia 100.

 

Akizungumza na BBC Sport, Iraola alisema ni jambo la kusikitisha kulazimika kuwaambia wachezaji kuanguka ili waamuzi watoe penati, huku akisisitiza kuwa Isak alikuwa mwaminifu na alijaribu kuucheza mpira badala ya kuanguka. Aliongeza kuwa makocha wanapaswa kuwaambia wachezaji wao waanguke kwa sababu wasipofanya hivyo, waamuzi hawatoi penati.
 

Aliyekuwa mwamuzi msaidizi wa Ligi Kuu England, Darren Cann, alisema Timber alijiweka katika hatari kubwa kwa kuivuta jezi ya Isak na kwamba tukio hilo lingeweza kuwa penati.

 

BBC

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet