pmbet

Rais wa Paraguay ajiuzulu, kisa benki kufilisika!

Eric Buyanza

November 6, 2026
Share :

Rais wa Paraguay, Santiago Peña, amejiuzulu baada ya kuanguka kwa moja ya benki kubwa zaidi nchini humo.

Peña alitangaza uamuzi huo wakati bunge likiendelea na mchakato wa kumuondoa madarakani kutokana na uhusiano wake na Benki ya Ueno, ambayo kufilisika kwake kulisababisha karibu nusu ya wananchi wa Paraguay kushindwa kupata akiba zao.

 

Katika ujumbe wa video kwa taifa, Peña aliomba radhi kwa wananchi wa Paraguay akisema haikuwa nia yake kamwe kuvunja imani waliyoonyesha kwake.

Wabunge wanamtuhumu kwa matumizi mabaya ya fedha za malipo ya uzeeni na kuficha matatizo yaliyokuwa yakiikumba benki hiyo kabla ya kuporomoka kwake.

Shinikizo dhidi yake liliongezeka baada ya chama chake mwenyewe kuungana na upinzani kupiga kura dhidi yake bungeni.

 

Kuanguka kwa Benki ya Ueno kumesababisha hasira kubwa miongoni mwa wananchi, huku mamilioni wakikosa uwezo wa kupata fedha zao walizoweka kama akiba.

 

Wapinzani wa kisiasa wanasema serikali ilipuuzia dalili za hatari kwa muda mrefu na kushindwa kulinda maslahi ya wateja wa benki hiyo.

Kujiuzulu kwa Peña kunafungua kipindi kipya cha sintofahamu ya kisiasa nchini Paraguay huku viongozi wakitarajiwa kujadili hatua za mpito na namna ya kurejesha imani ya wananchi katika mfumo wa fedha wa nchi hiyo.

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet