Simba na Yanga kurejeshwa New Amaan Complex Zanzibar CAFCL
Sisti Herman
November 3, 2026
Share :

Simba na Yanga zitacheza mechi zao za nyumbani za hatua ya makundi ya Ligi ya Mabingwa Afrika (CAF Champions League) katika Uwanja wa New Amaan uliopo Zanzibar, huku Uwanja wa Uhuru jijini Dar es Salaam ukisubiri idhini kutoka Shirikisho la Soka barani Afrika (CAF).
Kwa sasa, Uwanja wa New Amaan ndio uwanja pekee nchini Tanzania ulioidhinishwa kuandaa mechi za ngazi ya bara, jambo linaloufanya kuwa uwanja wa nyumbani kwa klabu zote nne za Tanzania zinazoshiriki mashindano ya CAF msimu huu.
Meneja wa Habari na Mawasiliano wa Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF), Clifford Ndimbo, alithibitisha kuwa Azam FC na Singida Black Stars, ambazo zinashiriki Kombe la Shirikisho la CAF, pia zinatarajiwa kutumia uwanja huo wa Zanzibar.
Alisema jitihada zinaendelea ili kupata idhini ya CAF kwa ajili ya Uwanja wa Uhuru kufuatia maboresho yanayoendelea kufanyika. Simba, ambayo imeonyesha nia ya kucheza mechi zake za nyumbani za mashindano ya Afrika katika uwanja huo, inaweza kuutumia iwapo utakidhi vigezo baada ya ukaguzi.
Kutegemea uwanja mmoja tu ulioidhinishwa kunaleta changamoto za kiutendaji kwa klabu na mashabiki, lakini pia kunawapa mashabiki wa Zanzibar fursa ya kushuhudia timu zinazoongoza nchini Tanzania zikicheza katika mashindano ya ngazi ya bara.





