Tanzania mbioni kuanza usafiri wa njia za nyaya
Sisti Herman
September 25, 2026
Share :

Tanzania inakaribia kuanzisha huduma za usafiri wa njia ya nyaya (cable transport) baada ya Mamlaka ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini (Latra) kuanzisha kitengo maalum cha kudhibiti aina hiyo mpya ya usafiri.
Mkurugenzi Mkuu wa Latra, Habibu Suluo, alisema Kitengo cha Udhibiti wa Usafiri wa Njia ya Nyaya kilianzishwa kufuatia mapitio ya muundo wa shirika hilo, hatua inayofungua njia kwa kanuni za kusimamia sekta hiyo mara zitakapoidhinishwa na Waziri wa Uchukuzi.
Hatua hiyo inakuja wakati serikali ikichunguza uwezekano wa kutumia usafiri wa njia ya nyaya kama njia ya kuboresha ufikiaji wa vivutio vya utalii na kufungua fursa mpya za uwekezaji.
Latra imebainisha mikoa nane yenye vivutio vinavyoweza kuwezesha miradi ya usafiri wa njia ya nyaya: Arusha, Kilimanjaro, Tanga, Dar es Salaam, Pwani, Morogoro, Iringa na Mbeya.
Rasimu ya kanuni tayari imeshaandaliwa na kujadiliwa na wadau, ingawa utekelezaji wake ulicheleweshwa na mabadiliko ya kiutendaji ndani ya Latra.
Hata hivyo, usafiri wa njia ya nyaya si suala pekee linaloshughulikiwa na mdhibiti huyo.
Bw. Suluo pia alizungumzia changamoto zinazohusiana na uhamishaji wa mabasi ya safari za mikoani kwenda Kituo cha Mabasi cha Magufuli na kuwaonya mawakala wa utoaji leseni dhidi ya kufanya operesheni za usimamizi wa sheria.





