Waislamu 3 wahukumiwa kifungo cha maisha, kisa kuchinja Ng'ombe
Eric Buyanza
November 2, 2026
Share :

Mahakama moja katika mji wa Gandhinagar, jimbo la Gujarat nchini India, imewahukumu Waislamu watatu kifungo cha maisha jela kwa kosa la kuchinja ng'ombe.
Katika hukumu yake, mahakama ilirejelea maandiko matakatifu ya dini ya Kihindu, yakiwemo Manu Smriti na Vedas, kueleza umuhimu wa ng'ombe katika imani hiyo.
Kwa mujibu wa shirika la habari la Press Trust of India, Naibu Waziri Mkuu wa jimbo la Gujarat, Harish Singhvi, amepongeza uamuzi huo akisema unatuma ujumbe ulio wazi kuwa sheria za jimbo hilo hazitawasamehe wanaochinja ng'ombe.
Katika hukumu iliyotolewa Jumatatu, Jaji B.R. Rajput aliwaamuru washtakiwa hao kulipa faini ya rupia 300,000 za India, pamoja na adhabu ya kifungo cha maisha.
Mahakama ilisema katika uamuzi wake kuwa iwapo watu wanaotuhumiwa kwa makosa hayo hawataadhibiwa kwa mujibu wa sheria, ng'ombe anayeheshimiwa kama mtakatifu katika imani ya Kihindu, anayejulikana kama “Gau Mata”, huenda akatoweka duniani kadiri muda unavyopita.
Katika uamuzi mwingine, mahakama hiyo pia iliwaadhibu washtakiwa kwa kifungo cha miaka 10 jela na faini ya rupia 100,000 kila mmoja, chini ya Sheria ya Ulinzi wa Wanyama ya Gujarat ya mwaka 1954.
Hata hivyo, adhabu hizo zitatekelezwa kwa wakati mmoja.
Uamuzi huo wa mahakama pia umeibua mjadala kwenye mitandao ya kijamii, huku watumiaji mbalimbali wakitoa maoni yao.
Mtumiaji mmoja aliyejitambulisha kwa jina la Satya aliutetea uamuzi huo, akisema washtakiwa wana haki ya kukata rufaa dhidi ya hukumu hiyo.
Mtumiaji mwingine, J. Mehta, pia aliunga mkono uamuzi huo, akisema hatua stahiki zinapaswa kuchukuliwa dhidi ya wachinjaji na wafanyabiashara wanaouza nyama kando ya barabara.
Source: BBC





